Ga Tre Tân Châu! Diễn Đàn Gà Tre Việt Nam !  Trang Chủ

-:-[Gà Tre-VN.COM]-:- :-Ga Tre VN-: > THÚ Y - KINH NGHIỆM CHĂM SÓC - TƯ VẤN PHỤ KIỆN > Chăm Sóc Gà Kiểng - Kinh Nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  FAQ FAQ  Tìm Kiếm Trên Diễn Đàn   Lịch sự kiện   Đăng Ký Đăng Ký  Đăng Nhập Đăng Nhập

Hỏi về cách chữa gà bị đờm

Gửi trả lời Gửi trả lời
  Chủ Đề Tìm Kiếm Chủ Đề Tìm Kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
Domestic Lawyers Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 3

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Domestic Lawyers Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ Đề: Hỏi về cách chữa gà bị đờm
    Ngày viết: 2/27/2010 10:09:18 PM lúc 10:09pm
Anh em nào có ai kinh nghiệm chữa bệnh đờm cho gà xin chỉ giúp mình với. Rất cảm ơn.  Mình xin lỗi nếu đã có người hỏi rồi vì mình là thành viên mới nên không theo dõi hết mọi topics của mục này.
******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Domestic Lawyers, HCMC
Lên trên
Hình đại diện tintin Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Level: 1

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn tintin Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 10:12:16 PM lúc 10:12pm
bị đờm do nguyên nhân gì ?
rocky1581984@yahoo.com
Lên trên
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Domestic Lawyers Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 10:19:08 PM lúc 10:19pm
Mình chẳng biết nữa, nó cứ khoẹt khoẹt liên tục, gáy rất khó, mình thương nó quá nên lên đây hỏi cách chữa trị. Mong nhận được phản hồi của anh em.
Domestic Lawyers, HCMC
Lên trên
mailinh Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 10

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn mailinh Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 10:35:14 PM lúc 10:35pm

Theo mình thì nguyên nhân có thể do gà bạn là gà đá, mỗi lần đá xong không vỗ đờm, lâu ngày thành tật. Gà bị đờm trong cổ họng thở khó khăn, thỉnh thoảng lại hắt xì ra đờm phải không bạn?

Mình đã từng thấy dân gà chọi vỗ đờm, bạn thử xem có hiệu quả không nhé!

Để cho diều gà không còn thức ăn, cho uống nước và nhét lá cây đinh lăng vò nát vào cổ họng gà( đừng to quá nhé, to quá là sau không ra đc là mệt đấy). Tiếp theo bạn kẹp gà vào hai bên đùi, trúc đầu gà xuống đất, vỗ vào cổ họng gà, đừng vỗ mạnh quá, lúc nào thấy lá cây ra cùng với nước dãi là có kết quả tốt.

Chúc bạn thành công! Nhớ lần sau cho gà sút nhớ vỗ đờm nhé, phần lớn những con bị đờm là do ko vỗ đấy bạn ạ!

Chỉ mong được làm cái bóng lẻ loi bên anh!
Lên trên
Hình đại diện bi_likejekel Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 5

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn bi_likejekel Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 10:47:55 PM lúc 10:47pm
e nghĩ a vỗ đờm cho nó mấy lần là nó bớt ah`
Lên trên
hoantraudat Xem Kiểu Thả Xuống
Moderator Group
Moderator Group
Moderator Box Mua Bán
Level: 26

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn hoantraudat Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 10:56:56 PM lúc 10:56pm
Nguyên văn của mailinh

Theo mình thì nguyên nhân có thể do gà bạn là gà đá, mỗi lần đá xong không vỗ đờm, lâu ngày thành tật. Gà bị đờm trong cổ họng thở khó khăn, thỉnh thoảng lại hắt xì ra đờm phải không bạn?

Để cho diều gà không còn thức ăn, cho uống nước và nhét lá cây đinh lăng vò nát vào cổ họng gà( đừng to quá nhé, to quá là sau không ra đc là mệt đấy). Tiếp theo bạn kẹp gà vào hai bên đùi, trúc đầu gà xuống đất, vỗ vào cổ họng gà, đừng vỗ mạnh quá, lúc nào thấy lá cây ra cùng với nước dãi là có kết quả tốt.

Chúc bạn thành công! Nhớ lần sau cho gà sút nhớ vỗ đờm nhé, phần lớn những con bị đờm là do ko vỗ đấy bạn ạ!

bạn này nói rất đúng đấy, kô nhất thiết cần phải cây đinh lăng , bạn ra hái mấy cái cây cỏ non non , vò nát và cho ít muối vào , rồi nồi cho gà , và cho gà uống ít kháng sinh là đc
Tôi sẽ không nói nhiều.Tôi sẽ giữ nó trong lòng và thể hiện qua các bài hát !
Thank By: mailinh
Lên trên
Hình đại diện gàmù Xem Kiểu Thả Xuống
Trên Đỉnh Đam Mê
Trên Đỉnh Đam Mê
Level: 31

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn gàmù Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 11:06:38 PM lúc 11:06pm
Nguyên văn của hoantraudat

Nguyên văn của mailinh

bạn này nói rất đúng đấy, kô nhất thiết cần phải cây đinh lăng , bạn ra hái mấy cái cây cỏ non non , vò nát và cho ít muối vào , rồi nồi cho gà , và cho gà uống ít kháng sinh là đc

nhỡ khi mùa đông nó lạnh thì sao %3cO%3c lạnh dễ lên đờm chứ chắc gì đã là gà đá xong k vỗ đờm
     ™•—¯¤°GàMù°¤¯—•™
Lên trên
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Domestic Lawyers Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/27/2010 11:45:26 PM lúc 11:45pm
Mình cảm ơn thông tin từ các bạn, xin đính chính là mình chỉ nuôi em nó là gà tre TC chứ không phải gà đấm đá gì sất, không biết có thuốc nào không chứ mình cũng đã vỗ đờm cho em nó mấy lần rồi mà không có kết quả. Thân.
Domestic Lawyers, HCMC
Thank By: mailinh
Lên trên
Hình đại diện boividamme Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thân Thiết
Thành Viên Thân Thiết
Level: 24

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn boividamme Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/28/2010 8:46:57 AM lúc 8:46am
điều quan trọng ở đây là bạn phải làm cho đờm long ra , ở gà đá thường có hiện tượng khèn , hen do đá xong ko vỗ đờm , nhiều lần sinh ra có hiện tượng như bạn nói trên.
còn ở gà cảnh , bạn nên nói dõ , gà bạn bị đờm hay bị cúm , gà bị cúm và hắt xì lâu ngày cũng có hiện tượng gáy khàn .
bạn thử lấy ít cỏ , vò ra , nhét vào miệng gà vài lần , ( có tác dụng kéo đờm xuống cổ )
nếu nhiều lần ko được , có thể gà bạn bị sưng phần cổ , cách này thì mình ko dõ cách chữa sao cho hiệu quả , thử bôi dầu vào đoạn họng gà xem (bôi phần ngoài ).
 mình có con gà cú làm cảnh cũng bị thế , 2 năm rồi , nhưng gà vẫn ko sao , mỗi tội gáy hơi yếu và hay hắt xì . cứ thử các cách xem sao . làm sao cho long đờm ra là được %3cmile
từ hai bàn tay trắng. tôi làm nên tất cả
0977757555
Lên trên
Hình đại diện mainam_loves Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Level: 1

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn mainam_loves Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/28/2010 2:28:06 PM lúc 2:28pm

b%3cry

mình cho gà uống dầu phông bạn cho uống đi? có gì điện thoại cho mình nha
mainam_loves0909446330
Lên trên
sau_rieng Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 4

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn sau_rieng Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/28/2010 9:14:00 PM lúc 9:14pm
gà của bạn bị bệnh khò khè đó!ra thú y mua thuốc đặc trị về cho nó uống đi!ra ngoài thú y nói bị bệnh khò khè là người ta biết liền
Lên trên
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Domestic Lawyers Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 3/1/2010 11:36:09 PM lúc 11:36pm
Cảm ơn rất nhiều, mình sẽ thử từng cách xong nếu cách nào có kết quả sẽ báo cảo lại anh em. Thân. %3chumbs%20Up
Domestic Lawyers, HCMC
Lên trên
Hình đại diện vicky Xem Kiểu Thả Xuống
Mod
Mod
Level: 30

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn vicky Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 3/2/2010 11:49:30 AM lúc 11:49am

chào bạn !

ngoài các phương pháp anh em đã chia sẽ , bạn cũng nên cho gà ngủ trong chổ thoáng, đủ ấm , tránh gió lùa ...
thuốc thì bạn có thể dùng : kháng sinh gốc tetra , kèm vitamin C , bạn cho gà ăn thêm tỏi , rượu gừng càng hay .
.. trong nhà nên có 1 hủ rượu gừng ( gừng già , nướng sơ qua lửa , cắt nhỏ , bỏ vào hủ thêm rượu trắng ngập xấp xấp gừng , để dành xài dần ... khi gà khò khè , hay mắc mưa lạnh ... cho gà uống khá công hiệu ..phòng ngừa cảm cúm ..
thân

Thank By: luois.hoangtuan,Domestic Lawyers
Lên trên
 Gửi trả lời Gửi trả lời

Số thành viên hiện tại đang xem chủ đề: 1 (Thành viên: 1, Khách: 1)
Thành viên:

Di Chuyển Nhanh Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? Xem Kiểu Thả Xuống

Designed-by VietNam BanTam -:- Powered by Web Wiz
Copyright ©2008 http://www.gatrevn.vn-:- gatrevn
MẠNG XÃ HỘI TRỰC TUYẾN DIỄN ĐÀN GÀ TRE VIỆT NAM
Giấy phép số: 85/GXN-TTĐT-Bộ thông tin và truyền thông
Bản quyền thuộc : Công Ty TNHH Xúc Tiến Bảo Tồn Gà Tre Kiểng Việt Nam
Copyright 2008, www.gatrevn.vn . All rights reserved.

Power by: Web Wiz Forum
Điều hành diễn đàn : HuyTuan Computer Infomatics Service
Thành viên có thể truy cập gatrevn bằng các link sau :
www.gatrevn.vn - www.gatrevn.net - www.gatre-vn.com - www.gatanchau.com - www.vietnambantam.com