Ga Tre Tân Châu! Diễn Đàn Gà Tre Việt Nam !  Trang Chủ

-:-[Gà Tre-VN.COM]-:- :-Ga Tre VN-: > CHUYÊN MỤC PHỤ > Góp Ý - Tranh Luận
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  FAQ FAQ  Tìm Kiếm Trên Diễn Đàn   Lịch sự kiện   Đăng Ký Đăng Ký  Đăng Nhập Đăng Nhập

GÀ TRE VIỆT & Phoenix ( Gà Nào Đẹp Hơn )

Gửi trả lời Gửi trả lời Trang  <12
  Chủ Đề Tìm Kiếm Chủ Đề Tìm Kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
blackbearhcm Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 8

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn blackbearhcm Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/3/2010 8:27:04 PM lúc 8:27pm
Nguyên văn của son_thanh08

PHẢI CÔNG NHẬN NUÔI CON PHONIX CON KHÓ KHĂN THIỆT CHỨ KG PHẢI CHƠI,,,,TRONG KHI ĐÓ CON GÀ TRE VIỆT NUÔI DỄ CHỊU HƠN ĐÔI CHÚT,,ĐÔI KHI BỎ ĐI MẤY NGÀY AI CHO ĂN CŨNG TỐT,,,CÒN CON PHONIX CON MẤY BỮA CÚP ĐIỆN,SAO MÌNH THẤY NÃNG THIỆT...MẤY DÒNG TÂM SỰ CÙNG ANH EM,,,CHÚC ANH EM CÓ NHỮNG CON GÀ ĐẸP....

Sao lại cứ viết là chữ in hoa và tô màu đỏ, sợ người khác không đọc được hả anh? Nhìn nhức mắt và phản cảm quá. Vài lời góp ý. Thân.
******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Thank By: vy_gakieng,gahocmon,nemninhhoa
Lên trên
rosecom_hanoi Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 6

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn rosecom_hanoi Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/3/2010 11:26:30 PM lúc 11:26pm
Tôi thấy ở đây đang đặt vấn đề cái tôi của mỗi người lên nhiều quá.. theo mình nghĩ con gà nào cũng có vẻ đẹp riêng của nó mỗi con một ưu , khuyết điểm riêng người thích cái này người thích cái kia nhưng theo tôi 2 loại gà trên đều đẹp. cho nên mọi người nên nói thật lòng mình để nhận xét cho đúng cái đẹp của từng loại gà thế nhé.
1 câu hỏi cho các bạn về vấn đề lai tạo nhé: Tại sao người nhật ngày trước rất lùn mà giờ cao to thế, và họ lại rất thông minh?
Nếu con gà TC có được cái đuôi dài như con Phoenix thì tôi hỏi mấy bạn nói thực lòng cho tôi nghe xem con tc có đẹp lên không, nếu đẹp thì ta phải làm gì để giải quyết vấn đề ấy? Các bạn hãy dùng trí tuệ của mình để làm việc đó chứ đừng dùng trí tuệ của mình để chỉ trích nhau trên diễn đàn này. Đấy mới là vấn đề chúng ta cùng thảo luận các bạn nhé.
có mấy lời góp ý cùng các bạn.

Gà Cảnh và đam mê
- Bác Thủ số đt:01689257782
Địa chỉ: Khu đô thị Mỗ Lao - Hà Đông - Hà Nội

Số ĐT:0989893880
25/291 Phúc Tân-Hoài Kiếm-HN
Xin lỗi mình ko nhận tin nhắn, Bạn nào quan tâm thì gọi nhé.
Thank By: vy_gakieng,gahocmon,nemninhhoa,thayloimuonnoi,tri_agu,tranhoangtq1981,danhga1979,phutan
Lên trên
Hình đại diện nghhai Xem Kiểu Thả Xuống
Thành viên có quyền hạn chế
Thành viên có quyền hạn chế
Level: 15

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn nghhai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 12:11:51 AM lúc 12:11am
Mỗi con có vẻ đẹp riêng, nhưng mình thích gà Việt hơn, dáng gà oai vệ, mạnh gà, phoenix nhìn hơi yếu gà...
Lên trên
Hình đại diện thienduy Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 2

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn thienduy Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 7:47:32 AM lúc 7:47am
không phải mình không có gà phonic rồi nói cho bỏ ghét nhưng thật sự nhìn con gà đó chỉ thể hiện lên được sự tiến bộ của khoa học, kỹ thuật lai tạo mà thôi. chẳng có tý gì hấp dẫn với mình ngoài cái giá của nó trên thị trường. nhưng phải công nhận nếu xét theo khía cạnh gà đẹp thì nó thuộc dạng top, đẹp đấy mấy chú gà của bạn.
Đàn bà và gà mái_ xa nhà là lac lối 0995930884
Thank By: gahocmon,nemninhhoa
Lên trên
minhanhgathai Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 7

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 8:14:39 AM lúc 8:14am
Nguyên văn của thienduy

không phải mình không có gà phonic rồi nói cho bỏ ghét nhưng thật sự nhìn con gà đó chỉ thể hiện lên được sự tiến bộ của khoa học, kỹ thuật lai tạo mà thôi. chẳng có tý gì hấp dẫn với mình ngoài cái giá của nó trên thị trường. nhưng phải công nhận nếu xét theo khía cạnh gà đẹp thì nó thuộc dạng top, đẹp đấy mấy chú gà của bạn.

Theo bạn nói con gà Phoenix là con gà lai, ok nó lai. Vậy bạn dựa vào đâu nói con gà TC không có máu lai. Đừng có nói suông bạn à hãy chứng minh cho mình thấy
Lên trên
lykimluan Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn lykimluan Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:53:30 AM lúc 9:53am
chỉ có việc gà này gà nọ thôi mà anh em rối tung lên rồi. mỗi người 1 sở thích mà thôi, có người thích nhưng người khác lại không, cái đẹp tùy theo cách nhìn của mỗi người, nhưng những người chơi gà cũng đã đạt được 1 điểm chung là thích vẻ đẹp của nó, chẳng qua là đẹp kiểu này hay kiểu khác, vì thế nên anh em rối lên làm gì gây mất đoàn kết.
mình sẽ phân tích vẻ đẹp của từng dòng và chủ đích của các chuyên gia lai tạo nó nhé. ở đây mình ko nói đến chuyện thuần chủng, bởi vì đa số các dòng bantam cũng đều được lai tạo và nó cũng xuất thân từ những con gà ko thuần chủng, trãi qua hàng chục năm cho đến 1 ngày nó được thừa nhận là 1 con giống thuần như hiện nay. mình thử hỏi qua rất nhiều tâm huyết, tốn rất nhiều công sức và thời gian, ko phải của 1 cá nhân mà là của rất rất nhiều người để có thể hình thành 1 giống ga thuần chủng, được thừa nhận ở cộng đồng quốc tế, nhưng gặp 1 anh VN nào đó ảnh  phán 1 câu lạnh lùng, con này xấu quá, thịt :D hehe đau lòng nhỉ

- japanese bantam người ta phát triển bởi cái đuôi xòe và cặp chân lùn của nó mà các giống khác ko thể có được
- serama thì độc đáo ở trọng lương siêu mini và bộ dáng ưởn ngực kên kiệu của nó, cũng đã được thừa nhận là giống gà nhỏ nhất thế giới
- phoenix được phát triển khi giống onagadori bên bờ tuyệt chủng và họ lai tạo để duy trì bộ gen "nm" (non mouting (không thay lông) của nó, bộ đuôi sẽ càng dài hơn và ở trong điều kiện nhất định nó sẽ không thay lông theo mùa (hình như là ít gần gà mái thì phải, có lần mình đọc tài liệu nhưng bỏ đâu mất rồi) đây cũng là điểm đặc trưng của phoenix mà các giống khác ko có được
- TC  là gà tre việt, con gà gắn liền với tuổi thơ của nhiều người với dáng đi oai vệ, kên kiệu, sung ba khía, gà lớn cũng đá, mái lớn cũng hiếp luôn, nó đã ở trong tiềm thức của nhiều người, khi nói đến con gà kiểng họ sẽ hình dung ra con gà tre đầu tiên, được người việt phát triển sao cho ngày càng đẹp hơn, thỏa mãn thú chơi cũng như có thể ổn định nó được ở các đời sau

chính ở những điểm đặc trưng như thế nên ko ai lấy dòng này mà so sánh với dòng khác cả, nếu so sánh được như vậy thì làm gì có những cuộc thi gà. nếu tên topic này là "tân châu, phoenix bạn thích gà nào hơn" thì mình nghĩ sẽ chẳng có ai tranh luận cả . đây là vài nhận định của mình, vui vẻ là chính, cãi cọ nhau làm gì, nếu có thời gian thì nghiên cứu thử xem lai kết hợp nó sẽ khủng cỡ nào, dáng TC mà có gen "nm" thì ........... hơi đuối :D

thân
Thank By: hoacuc9966,tiendat_traigiam,khuongpham,vyvy1209,SaD-sAd-SaD,gahocmon,gatre_BacLieu,gkvn,nemninhhoa,thayloimuonnoi,longnhi83,F.TORRES9,ardes_letai,samset0909,tri_agu,tranhoangtq1981,hungtam_104010,yeu thien nhien,ngotrongthuy,tigergreen,mega,huygv,Cristiano Ronaldo,phutan
Lên trên
thanhtruc Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Level: 1

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn thanhtruc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 4:57:22 PM lúc 4:57pm
Nguyên văn của blackbearhcm

Nguyên văn của son_thanh08

PHẢI CÔNG NHẬN NUÔI CON PHONIX CON KHÓ KHĂN THIỆT CHỨ KG PHẢI CHƠI,,,,TRONG KHI ĐÓ CON GÀ TRE VIỆT NUÔI DỄ CHỊU HƠN ĐÔI CHÚT,,ĐÔI KHI BỎ ĐI MẤY NGÀY AI CHO ĂN CŨNG TỐT,,,CÒN CON PHONIX CON MẤY BỮA CÚP ĐIỆN,SAO MÌNH THẤY NÃNG THIỆT...MẤY DÒNG TÂM SỰ CÙNG ANH EM,,,CHÚC ANH EM CÓ NHỮNG CON GÀ ĐẸP....

Sao lại cứ viết là chữ in hoa và tô màu đỏ, sợ người khác không đọc được hả anh? Nhìn nhức mắt và phản cảm quá. Vài lời góp ý. Thân.

Có 7 màu cơ bản và mỗi màu đều có ý nghĩa tượng trưng của riêng nó. Người ta thích và yêu cũng chính vì cái ý nghĩa của nó nên khi việc người ta chọn màu gì là quyền của người ta, bạn không nên phê bình, hãy tôn trọng ý thích của người khác.
Thank By: gakieng600,gahocmon,7ran7uan,thayloimuonnoi,tranhoangtq1981,tigergreen,huygv
Lên trên
Hình đại diện tigergreen Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thân Thiết
Thành Viên Thân Thiết
Level: 26

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn tigergreen Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 8:06:43 AM lúc 8:06am
Nguyên văn của minhanhgathai

Đúng trong tuơng lai gà tre Việt sẽ hơn phoenix, nhưng lúc đó đã là lai rồi. Con phoenix nhỏ nhất bây giờ 550g đuôi dài 1m4, trong khi đó con gà Tân châu đoạt phải nhất hồi mùng 6 tết, nặng đến 1kg3. Vậy theo bạn nghỉ đến thời gian nào thì con gà tre Việt mới được kích thước đuôi như phoenix, chưa tính đến cái mã dìm nữa.

tuơn lai chi xa xội vậy "phát gà" hihi ai bỉu làm lái gà chi mọi ng gọi vậy mừa !
phát nên học thêm kinh nghiệm của những ng lớn hơn sẻ giúp đc Phát phát triển trong kinh doanh bán gà hơn.
công nhận con chuối mini 550gram đẹp thiệt. mà đừng so với con hạng nhất cuộc thi "sô bồ " nhé.
 nói thật ngay cả con chuối râu trên phúc cũng chưa ưng ý lắm. nếu nó đc dàng mả lưng dài thêm 2-3 cm là ok. là rất đẹp mã con chuối tiếc k là mã chỉ dài%3cmbarrass%3cd

Thank By: gahocmon,galongan
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 9:09:05 AM lúc 9:09am
À cái này nói với Phúc luôn%3cO%3c. Đâu phải thất nghiệp gì mà phải làm nghề lái gà này%3cO%3c, thích nuôi gà thì nuôi thôi, nhưng thấy con nào đẹp thì chơi con đó, chứ không cần biết nó lai con gì, như ai kia khẳng định con gà rặc%3cO%3c
Lên trên
giobac Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn giobac Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/6/2010 8:06:33 AM lúc 8:06am

Đúng trong tuơng lai gà tre Việt sẽ hơn phoenix, nhưng lúc đó đã là lai rồi. Con phoenix nhỏ nhất bây giờ 550g đuôi dài 1m4, trong khi đó con gà Tân châu đoạt phải nhất hồi mùng 6 tết, nặng đến 1kg3. Vậy theo bạn nghỉ đến thời gian nào thì con gà tre Việt mới được kích thước đuôi như phoenix, chưa tính đến cái mã dìm nữa.

THEO BẠN NÓI  NHƯ VẬY LÀ CON GÀ TÂN CHÂU LÀ 1 DÒNG GÀ LAI , THEO TÔI CHO DÙ NÓ CÓ THẬT SỰ BỊ LAI ĐI NỮA NÓ VẨN CÓ CHỔ ĐỨNG CỦA RIÊNG NÓ , ĐẠI ĐA SỐ NGƯỜI YÊU VÀ  NUÔI GÀ KIỂNG ĐỀU CHỌN CON GÀ TÂN CHÂU ĐỂ NUÔI . VÌ THẾ NÓ ĐÃ DC PHÁT TRIỂN BAO NHIÊU NAM NAY RỒI , KHẮP ĐẤT NƯỚC TỪ NAM RA BẮC NƠI ĐÂU CŨNG CÓ CON GÀ TÂN CHÂU . CÒN GÀ PHONIX CỦA BẠN ĐẸP QUÁ , QUYẾN RỦ QUÁ NÓ VÀO ĐẾN VIỆT NAM DC BAO LÂU RỒI CHẮC BẠN NẮM RẤT RỎ VÀ CÓ DC BAO NHIÊU NGƯỜI CHƠI CHẮC BẢN THÂN BẠN CŨNG BIẾT MÀ ĐÚNG KHÔNG , VÌ BẠN ĐEM VỀ DC MẤY CON RỒI THÌ BẠN LÀ NGƯỜI HIỀU HẾT .
TÔI KHUYÊN BẠN ĐỪNG CÓ ĐI ĐẾN ĐÂU LÀ RÊU RAO CHÊ BAI CON GÀ NÀY CON GÀ NỌ MÀ HÒNG TÌM 1 CƠ HỘI LĂNG XÊ CON GÀ PHONIX . GÓP Ý RIÊNG VỚI BẠN 1 CHÚT NÈ KHÔNG PHẢI HỂ CÁI ĐUÔI CON GÀ NÀO NÓ DÀI LÀ NÓ ĐẸP ĐÂU , MÀ NÓ CẦN PHẢI ĐƯỢC PHỐI HỢP VỚI NHIỀU YẾU TỐ NỬA VÌ VẬY LẦN SAU ĐỪNG CÓ pr LÀ CON PHONIX CO ĐUÔI DÀI 1,4  NUA NHÉ TÌM CÂU KHÁC NGHE CHO MỚI LẠ ĐI

tiêu diệt những thằng điên
Thank By: gahocmon,tri_agu
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/6/2010 9:19:22 AM lúc 9:19am
Nguyên văn của giobac

THEO BẠN NÓI  NHƯ VẬY LÀ CON GÀ TÂN CHÂU LÀ 1 DÒNG GÀ LAI , THEO TÔI CHO DÙ NÓ CÓ THẬT SỰ BỊ LAI ĐI NỮA NÓ VẨN CÓ CHỔ ĐỨNG CỦA RIÊNG NÓ , ĐẠI ĐA SỐ NGƯỜI YÊU VÀ  NUÔI GÀ KIỂNG ĐỀU CHỌN CON GÀ TÂN CHÂU ĐỂ NUÔI . VÌ THẾ NÓ ĐÃ DC PHÁT TRIỂN BAO NHIÊU NAM NAY RỒI , KHẮP ĐẤT NƯỚC TỪ NAM RA BẮC NƠI ĐÂU CŨNG CÓ CON GÀ TÂN CHÂU . CÒN GÀ PHONIX CỦA BẠN ĐẸP QUÁ , QUYẾN RỦ QUÁ NÓ VÀO ĐẾN VIỆT NAM DC BAO LÂU RỒI CHẮC BẠN NẮM RẤT RỎ VÀ CÓ DC BAO NHIÊU NGƯỜI CHƠI CHẮC BẢN THÂN BẠN CŨNG BIẾT MÀ ĐÚNG KHÔNG , VÌ BẠN ĐEM VỀ DC MẤY CON RỒI THÌ BẠN LÀ NGƯỜI HIỀU HẾT .
TÔI KHUYÊN BẠN ĐỪNG CÓ ĐI ĐẾN ĐÂU LÀ RÊU RAO CHÊ BAI CON GÀ NÀY CON GÀ NỌ MÀ HÒNG TÌM 1 CƠ HỘI LĂNG XÊ CON GÀ PHONIX . GÓP Ý RIÊNG VỚI BẠN 1 CHÚT NÈ KHÔNG PHẢI HỂ CÁI ĐUÔI CON GÀ NÀO NÓ DÀI LÀ NÓ ĐẸP ĐÂU , MÀ NÓ CẦN PHẢI ĐƯỢC PHỐI HỢP VỚI NHIỀU YẾU TỐ NỬA VÌ VẬY LẦN SAU ĐỪNG CÓ pr LÀ CON PHONIX CO ĐUÔI DÀI 1,4  NUA NHÉ TÌM CÂU KHÁC NGHE CHO MỚI LẠ ĐI

Cái chuyện tôi đem về bao nhiêu con thì mặc tôi. Và tôi bán được hay không đó là chuyện của tôi. Tôi đâu có chào mời a mua đâu nà. Còn chuyện lăng xê hay không lăng xê. COn gà TC nếu không quảng bá thì làm sao người ta biết mà chơi. 1 sản phẩm nào cũng vậy. Nếu a có học sẽ hiểu được những gì tôi nói về maketting%3cO%3c. Anh dám chắc con TC không có PR đi. CÒn đuôi con gà 1m4 thì nó vẫn là 1m4 đó là chuyện hiển nhiên.

Câu này dành riêng cho anh giobac: Hiện tôi đang thiếu gà Phoenix đuôi dài 1m4 loại 550g vậy đó. CHủ tich thành phố Đà Nẵng đặt mua, nếu a có thì tôi cho a số ĐT để anh bán được giá cao hoặc mang qua bán cho a Hùng %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c. Nếu như 2 ngừoi này không mua chặt đầu tôi%3cmbarrass%3cd Giá không dưới 2000$ 1 cap nhé
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/6/2010 9:25:49 AM lúc 9:25am
À quên còn chuyện người ta có điên hay không khi bỏ 1 đống tiền nhập gà về thì cái này anh không cần lo. Hiện cung không đủ cầu đấy. Nếu anh có gà giống vậy tôi chấp nhận mua giá cao. CÒn tụi tôi có điên hay không xin trả lời vì bọn tôi có tiền%3cO%3c. Có thể làm điên đảo giới chơi gà%3cO%3c
Lên trên
Hình đại diện gatrevl Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 15

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn gatrevl Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/7/2010 7:56:12 AM lúc 7:56am
Nguyên văn của ngotrongthuy

bây giờ gà phoenix hơn gà việt ( khoảng 9- 10)
khoảng 5 năm hoặc 10 năm nữa thì gà việt sẽ đẹp hơn gà phoenix

Chứng minh đi bạn !? Nói thế khác nào nói 10 năm nữa tui sẽ giàu hơn Bill Gate . Để thuyết phục mình nên đưa ra dẫn chứng chứng minh hoặc lý lẽ thật xác đáng nếu không thì khác nào nói cho vui.
Theo mình thấy giữa con Phoenix và gà tre của mình rất khác xa nhau trong đánh giá các tiêu chuẩn để so sánh . Nếu thi Phoenix mà đưa gà tre Việt vào là "lạc quẻ' và ngược lại cũng thế . Riêng về góc độ thẩm mĩ thì tùy thuộc vào " gu" của từng người . Dưới góc độ tinh thần dân tộc tôi sẽ cho gà tre Việt thêm 1 điểm vì nó là niềm tự hào của người Việt chúng ta .
Tuy nhiên nói về sinh vật học , Con gà của chúng ta thiệt thòi hơn nhiều . Ít ai biết đến ( ở tầm quốc tế ) , ít ai nghiên cứu, vì thế sự bảo tồn và phát huy của anh em có đam mê là một điều rất đáng trân trọng góp phần lai tạo ra những giống gà đẹp đồng thời giữ gìn nguồn gen quý cho người Việt chúng ta.
Cây nghiêng không sợ chết đứng
Thank By: chickendance,gahocmon,thayloimuonnoi,tri_agu,huongtrieu
Lên trên
Hình đại diện hunghuan4 Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 2

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn hunghuan4 Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 10/12/2010 1:57:37 PM lúc 1:57pm
Mỗi giống gà kiểng đều có nét độc đáo riêng của nó. Cho nên bạn nào thích giống gà kiểng nào thì tôn vinh giống gà đó, không có gì là lạ! Tùy theo sở thích mà!
  Còn mình thì thich tất cả các giống gà kiểng hiện đang có tại Việt Nam.
Ganh tị làm chi? Bon chen làm gì? Hãy sống với cỏi lòng thanh thản.
Thank By: gahocmon,tri_agu,showhangdoc
Lên trên
Hình đại diện MisterMQ Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn MisterMQ Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 1/11/2011 6:01:42 PM lúc 6:01pm
Mấy a ơi, chơi gà là một nghệ thuật, mỗi giống gà thể hiện một vẻ đẹp tuyệt vời riêng, nên mình đừng so sánh. Gà nào cũng đẹp - cũng độc đáo riêng. hjhj
YOU
Thank By: gahocmon,tri_agu
Lên trên
nhicolai Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn nhicolai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 1/26/2011 10:17:21 AM lúc 10:17am
mọi sự so sánh đều khập khiểng. các bác cứ nghĩ thử coi, con gà tân châu mà đuôi dài, mã dìm dài như gà phoenix thì liệu nó có phải là gà tân châu không? gà phoenix mà đuôi ngắn lại, mã dìm ngắn lại như tân châu thì liệu nó có phải là gà phoenix nữa không? theo tôi cái sự đẹp trên đời này thì mỗi người có cái nhìn khác nhau, ai cũng thích cái đẹp, nhưng cái gì, kểu cả cái đẹp cũng cần có chuẩn mực nhất định các bác à.
thanh giả tự thanh
Thank By: gahocmon,Hai_BienHoa,tri_agu
Lên trên
lalaq8 Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 3

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn lalaq8 Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 1/26/2011 12:21:17 PM lúc 12:21pm
tùy vào cái gu của mỗi người thôi,mình thấy thích,thấy yêu là số 1 đối với mình ,,,,,còn mấy con gà mẫu khủng bố thì cả triệu con mới có 1 con ,,,,,nên chúng ta ko ngừng tìm kiếm,trao đổi ,lai tạo ,,,,để 1 ngày nào đó có những cái đuôi gà dài 20m ,,,,,là thường,,,,ok?
Lên trên
Amigo Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 17

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Amigo Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 2/5/2011 3:19:01 PM lúc 3:19pm
Tân Châu hay Phonix đều đẹp(không phải chúng ta gọi chúng là gà kiểng sao?).Thế mạnh của gà Tân Châu là dáng vẻ cân đối,oai vệ lại đa dạng về màu sắc,trong khi Phonix thì mã và đuôi(anh em mình thường dùng từ "KHỦNG").Nhưng nuôi 1 em Phonix ngoài việc chăm sóc khó khăn hơn TC thì chỗ nuôi cũng là vấn đề lớn,đôi khi nan giải(ít ra cũng đúng với riêng cá nhân mình,thấy Phonix ham lắm nhưng diện tích chật hẹp không xứng với em nó nên đành thôi vậy).Nghe nói hiện nay có nhiều người lai TC và Phonix với nhau,hy vọng trong tương lai gần chúng ta có thêm được giống gà mới ĐẸP HOÀN HẢO vì kết hợp được ưu điểm của 2 giống này.
Amigo:bạn bè-bằng hữu
Thank By: gahocmon
Lên trên
LucKy Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 4

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn LucKy Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 10:31:46 AM lúc 10:31am
Nguyên văn của giobac

Tâm Bất Biến Giữa Dòng Đời Vạn Biến !!!
Thank By: gahocmon
Lên trên
LucKy Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn LucKy Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 10:49:02 AM lúc 10:49am
 Bây giờ time đã chứng minh được rùi nhé chickendane ! %3clap%3clap%3clap

@ Các bác rỗi hơi : Bác chủ topic hỏi là GÀ TRE VIỆT & phoenix giống nào đẹp hơn !!! Vậy mà các bác vào đi lộn sàng tùm lum hết. Vậy người ta mở  ra cuộc thi HOA HẬU THẾ GIỚI chi vậy ta ??? Không phải là để chọn ra 1 người đẹp nhất Àh ! Còn vấn đề hiện tại thì con GÀ TRE VIỆT & phoenix ra sao thì chắc ai cũng hiểu rồi nhé ! Không cần phải nói nhìu  ..........Thân ái  chào tạm biệt......%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Tâm Bất Biến Giữa Dòng Đời Vạn Biến !!!
Thank By: khuongpham,gahocmon
Lên trên
Hình đại diện Lightingthp Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 13

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Lightingthp Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 11:27:21 AM lúc 11:27am
Nguyên văn của kunylove

Ko thể nói Phoenix hơn gà tre VN !

Ko thể nói gà tre VN hơn Phoenix !

Mỗi con đều có 1 vẻ đẹp riêng.,ko thể đem 2 loại vào chung 1 " khung bản " nhất định đc !!

Bác này nói đúng đó. Nói như bác chủ thớt em mang con đại bàng trắng ra xem bác bảo con nào đẹp hơn. Gà thuộc lớp chim mà
Thank By: chickendance,gahocmon
Lên trên
chickendance Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn chickendance Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 5:48:56 PM lúc 5:48pm
Nguyên văn của LucKy

Bây giờ time đã chứng minh được rùi nhé chickendane ! %3c3clap%3c3clap%3c3clap

@ Các bác rỗi hơi : Bác chủ topic hỏi là GÀ TRE VIỆT & phoenix giống nào đẹp hơn !!! Vậy mà các bác vào đi lộn sàng tùm lum hết. Vậy người ta mở  ra cuộc thi HOA HẬU THẾ GIỚI chi vậy ta ??? Không phải là để chọn ra 1 người đẹp nhất Àh ! Còn vấn đề hiện tại thì con GÀ TRE VIỆT & phoenix ra sao thì chắc ai cũng hiểu rồi nhé ! Không cần phải nói nhìu  ..........Thân ái  chào tạm biệt......%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c

Chứng minh được cái j vậy bạn %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c. Nếu đẹp thì qua bên 5s coi bán đổ bán tháo kìa%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c

Phone 0919669668
Thank By: gahocmon,hongngoc
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn chickendance Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 5:51:50 PM lúc 5:51pm
Bày đặt chơi tiếng U tiếng Tây với gà nhảy này à, về học thêm vài lever nữa rồi vô nói chuyện nhá %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Phone 0919669668
Lên trên
Hình đại diện ngohoatuong Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ngohoatuong Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 6:30:25 PM lúc 6:30pm
gà phoenix là giống gà ngoại còn gà tre Việt là giống nội (nội ngoại cho hỏi các Bác bên nào nặng hơn) theo mình thì nội nặng đây bên nào nối giỏi tông đường
Thank By: hongngoc,gahocmon
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn chickendance Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/26/2011 6:45:49 PM lúc 6:45pm

Nguyên văn của ngohoatuong

gà phoenix là giống gà ngoại còn gà tre Việt là giống nội (nội ngoại cho hỏi các Bác bên nào nặng hơn) theo mình thì nội nặng đây bên nào nối giỏi tông đường

Làm ơn lấy cái ghế ngồi đó cho người lớn nói chuyện ở đâu bu vô đá lông bậy bạ vậy em. Ở đâu có nối dõi ở đây nữa, ngồi yên đó chút a mua bánh cho ăn %3cuch

Phone 0919669668
Thank By: hongngoc,gahocmon,gatrevl,lý tiên sinh
Lên trên
Hình đại diện showhangdoc Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 5

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn showhangdoc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/27/2011 11:18:42 AM lúc 11:18am
cái đẹp là cái được nhiều người chấp nhận,nếu nói người việt chơi hàng việt thì gà việt đẹp hơn  phoenix là chắt ruiìii (tinh thần dân tộc đó mà%3clap).Nhưng nói rộng hơn (thế giới) thì... gà việt%3cry..%3cry  đẹp...không hơn ruiìii.Còn nếu chơi tay đôi thì các bác cứ đem hết những con gà việt nào đẹp nhất "show hàng" cùng các em phoenix đẹp nhất xem sao hỉ==>????????%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Người bảo ông điên, ông chẳng điên
Ông thương, ông tiếc hóa ông phiền.
Kẻ yêu người ghét, hay gì chữ
Đứa trọng thằng khinh, chỉ vì tiền.(TX)
Thank By: lý tiên sinh,hongngoc,chickendance,gahocmon
Lên trên
lý tiên sinh Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức
Level: 3

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn lý tiên sinh Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/27/2011 8:05:54 PM lúc 8:05pm
Nguyên văn của showhangdoc

cái đẹp là cái được nhiều người chấp nhận,nếu nói người việt chơi hàng việt thì gà việt đẹp hơn  phoenix là chắt ruiìii (tinh thần dân tộc đó mà%3c3clap).Nhưng nói rộng hơn (thế giới) thì... gà việt%3c3cry..%3c3cry  đẹp...không hơn ruiìii.Còn nếu chơi tay đôi thì các bác cứ đem hết những con gà việt nào đẹp nhất "show hàng" cùng các em phoenix đẹp nhất xem sao hỉ==>????????%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c
nói thật ra cần gì so sánh. chỉ cần nhìn con gà phoenix nó được nhiều người trên thế giới đam mê là biết rùi. con gà vn chắc các nước bạn chưa biết tới đâu nói chi đem ra so sánh
Lên trên
ga_oi_la_ga Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ga_oi_la_ga Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/27/2011 10:50:04 PM lúc 10:50pm
Ai dám nói con gà chuối râu là gà TC thuần chủng, sai ngay từ đoạn mở bài ==> miễn bình luận
Thank By: gahocmon,hongngoc,chickendance
Lên trên
ga_oi_la_ga Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ga_oi_la_ga Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/27/2011 10:51:12 PM lúc 10:51pm
Ai dám nói con gà chuối râu của Hot_hot là gà TC thuần chủng, sai ngay từ đoạn mở bài ==> miễn bình luận

Thank By: huongtrieu,gahocmon,hongngoc,chickendance
Lên trên
 Gửi trả lời Gửi trả lời Trang  <12

Số thành viên hiện tại đang xem chủ đề: 1 (Thành viên: 1, Khách: 1)
Thành viên:

Di Chuyển Nhanh Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? Xem Kiểu Thả Xuống

Designed-by VietNam BanTam -:- Powered by Web Wiz
Copyright ©2008 http://www.gatrevn.vn-:- gatrevn
MẠNG XÃ HỘI TRỰC TUYẾN DIỄN ĐÀN GÀ TRE VIỆT NAM
Giấy phép số: 85/GXN-TTĐT-Bộ thông tin và truyền thông
Bản quyền thuộc : Công Ty TNHH Xúc Tiến Bảo Tồn Gà Tre Kiểng Việt Nam
Copyright 2008, www.gatrevn.vn . All rights reserved.

Power by: Web Wiz Forum
Điều hành diễn đàn : HuyTuan Computer Infomatics Service
Thành viên có thể truy cập gatrevn bằng các link sau :
www.gatrevn.vn - www.gatrevn.net - www.gatre-vn.com - www.gatanchau.com - www.vietnambantam.com